



SHIRIKA LA NYUMBA LA KITAIFA (NHC)

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

NA	BIDHAA/HUDUMA	MAHITAJI	ADA YA MAOMBI (KSHS.)	MUDA WA KUTOA HUDUMA (SIKU ZA KAZI)
1.	Nyumba za kukodisha • Nyumba mpya zilizojengwa • Nyumba zilizopo • Majengo ya kibiashara	<ul style="list-style-type: none">Kujaza fomu ya maombiKulipa kodi ya nyumba na malipo ya huduma kama ilivyoelekezwa	Bila malipo	<ul style="list-style-type: none">Siku 30 baada ya mradi kukamilikaUtangoja hadi nyumba/nafasi ipatikane
2.	Mpango wa ununuzi wa nyumba za wapangaji	<ul style="list-style-type: none">Kujaza fomu ya maombiLipa amana inayohitajikaKulipa awamu ya kila mwezi na malipo ya huduma kama ilivyoelekezwa	Bila malipo	<ul style="list-style-type: none">Mawasiliano kuhusu kupokewa kwa maombi kati ya siku 7
3.	Miradi ya ununuzi wa nyumba kwa rehani (mauzo ya moja kwa moja)	<ul style="list-style-type: none">Kujaza fomu ya maombiKulipa amana inayohitajikaLipa awamu ya malipo ya ununuzi	Bila malipo	<ul style="list-style-type: none">Mawasiliano kuhusu kupokewa kwa maombi kati ya siku 7
4.	Mikopo ya nyumba za vijijini na viunga via miji	<ul style="list-style-type: none">Kujaza fomu ya maombiAmbatanisha stakabadhi zinazohitajika unapotuma maombiZingatia masharti ya kukopesha yaliyowekwa	Bila malipo	<ul style="list-style-type: none">Mawasiliano kuhusu kupokewa kwa maombi kati ya siku 15Utoaji wa mkopo kati ya siku 30 baada ya kupokelewa kwa kibali cha usajili wa ardhi
5.	Paneli za EPS	<ul style="list-style-type: none">Kulipa kiasi kamili cha bei ya kuagiza au kuchukua kwa mkopo iwapo imekubalika	Bila malipo	<ul style="list-style-type: none">Siku 3 baada ya malipo
6.	Huduma za ushirikiano	<ul style="list-style-type: none">Tuma maombi kwa Mkurugenzi MkuuLipa rubuniToa hati na stakabadhi zinazohitajika kama ulivyoelekezwa	200,000 (Elfu mia mbili)	<ul style="list-style-type: none">Mkataba wa makubaliano kwa utekelezaji katika muda wa siku 14 za wazo la mradi
7.	Huduma za ushauri	<ul style="list-style-type: none">Tuma maombi kwa Mkurugenzi MkuuLipa rubuniToa hati na stakabadhi zinazohitajika kama ulivyoelekezwa	200,000 (Elfu mia mbili)	<ul style="list-style-type: none">Mkataba wa makubaliano kwa utekelezaji katika muda wa siku 14 za wazo la mradi

Iwapo huduma zetu hazitoshelezi viwango tulivyotaja hapo awali au ukihudumiwa na afisa asiyezingatia viwango hivyo, tuma malalamishi kwa:

Mkurugenzi Mkuu
Shirika la Nyumba la Kitaifa
Jumba la NHC, Orofa ya 10
Barabara ya Aga Khan walk, Nairobi
S.L.P 30257-00100, Nairobi
Simu: +254 20 3312147/9, +254 730 749000
+254 735 993030, +254 724 256403
Baruapepe: info@nhckenya.go.ke
Tovuti: www.nhckenya.go.ke

AU

Katibu/Afisa Mkuu Mtendaji
Tume ya Haki za Kiutawala
Jumba la West End, Orofa ya 2
Barabara ya Waiyaki, Nairobi
S.L.P 20414-00200, Nairobi
Simu:+ 254 20 2270000
Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke
Tovuti: www.ombudsman.go.ke

QS. DAVID MATHU NJUGUNA
MANAGING DIRECTOR
FEBRUARY 2023